Máy phân tích quang điện FLUKE FLUKE-PVA-1500HE2 (30A, 1500V DC)
- Hãng sản xuất FLUKE
- Model FLUKE-PVA-1500HE2
- P/N 5600010
- Bảo hành 12 Tháng
- Xuất xứ Mỹ
Phạm vi điện áp (Voc): 20 đến 1500V DC
Dải dòng điện tối đa (Isc):
Hiệu suất mô-đun <19%: 0 đến 30A DC
Độ chính xác của điện áp (0 °C đến 45 °C): ±(0,5% ±0,25V)
Độ chính xác của dòng điện (0 °C đến 45 °C): ±(0,5% ±0,04V)
Độ chính xác của công suất (0 °C đến 45 °C): ±(1,7 % + 1,0 W) (dòng điện ≥ 3 A, hiệu suất mô-đun < 19%)
Độ phân giải điện áp: 25 mV
Độ phân giải dòng điện: 2 mA
Thông lượng đo:
Độ trễ giữa các lần quét (@VOC ≤ 1350V): < 9 giây
Số lần quét I-V tối đa mỗi giờ (@VOC ≤ 1350V): 400 lần quét/giờ
Số mega oát tối đa đo được mỗi giờ: 3,5 MW/giờ
Công suất nhiệt:
Điểm theo dõi I-V: 100 hoặc 500 (tùy chọn)
Thời lượng quét I-V: 0,05 đến 2 giây (thường là 0,2 giây cho dây quang điện)
Phạm vi nhiệt độ vận hành: 0 °C đến 45 °C, 32 °F đến 113 °F
Phạm vi nhiệt độ bảo quản: -20 °C đến 65 °C (-4 °F đến 149 °F)
Độ cao: Tối đa 2000 m
Thời gian sạc pin: 6 giờ
Thời gian hoạt động của pin: Khoảng 7 giờ
An toàn và quy định: CAT III 1500 V; IEC 61010-1: Mức độ ô nhiễm 2
Các tính năng cảnh báo: Quá áp, quá dòng, quá nhiệt, đảo ngược phân cực
Đầu nối quang điện: Giác cắm quả chuối
Đèn LED Đang sạc/Đã sạc: Có
Đã có bản cập nhật phần cứng tại hiện trường: Có
Trọng lượng: 7.3 kg, 16.09 lb
Chiều cao: 53,3 cm, 1,74 ft
Chiều rộng: 21,6 cm, 8,50 in
Chiều sâu: 15,2 cm, 5,98 in
FLUKE PVA-1500HE2 là máy phân tích I-V hiện đại nhất của Fluke, được thiết kế đặc biệt để phục vụ cho việc đo kiểm và phân tích các hệ thống điện mặt trời có điện áp lên tới 1500V DC và dòng điện đến 30A DC. Với hiệu suất đo mạnh mẽ, độ chính xác vượt trội cùng khả năng tích hợp không dây qua Wi-Fi, PVA-1500HE2 là công cụ không thể thiếu cho các kỹ sư, nhà thầu và chuyên gia giám sát hệ thống PV quy mô lớn.
Thông số kỹ thuật nổi bật
Khả năng đo lường mạnh mẽ
Phạm vi điện áp (Voc): 20 – 1500 V DC
Dải dòng điện tối đa (Isc): 0 – 30 A DC
Áp dụng cho cả mô-đun hiệu suất <19% và ≥19%
Độ chính xác điện áp: ± (0,5 % ± 0,25 V)
Độ chính xác dòng điện: ± (0,5 % ± 0,04 A)
Độ chính xác công suất: ± (1,7 % + 1,0 W) (khi dòng ≥ 3 A, hiệu suất mô-đun < 19%)
Độ phân giải:
Điện áp: 25 mV
Dòng điện: 2 mA
Hiệu suất đo vượt trội
Tốc độ quét I-V:
Thời gian: từ 0,05 đến 2 giây (thường là 0,2 giây)
Số lần quét tối đa mỗi giờ (@Voc ≤ 1350V): 400 lần
Thông lượng đo tối đa: 3,5 MW/giờ
Điểm I-V theo dõi: 100 hoặc 500 điểm (tùy chọn)
Hiệu suất nhiệt thông minh
@ độ trễ 18 giây/quét: Không giới hạn (25 °C), 550 lần (45 °C)
@ độ trễ 9 giây/quét: Không giới hạn (25 °C), 330 lần (45 °C)
Thiết kế an toàn và bền bỉ
Tiêu chuẩn an toàn: CAT III 1500 V – IEC 61010-1
Cảnh báo thông minh: Quá áp, quá dòng, quá nhiệt, đảo ngược phân cực
Nhiệt độ vận hành: 0 °C đến 45 °C
Độ ẩm vận hành: < 90 % RH, không ngưng tụ