Hệ thống kiểm tra phóng điện cục bộ tự động HV HIPOT GDYT-30/100 (30kVA; 100kV)
- Hãng sản xuất HV HIPOT
- Model GDYT-30/100
- Bảo hành 12 Tháng
- Xuất xứ Trung Quốc
Đặc điểm kỹ thuật của hệ thống
Nguồn điện: 380V ± 10%, 60HZ
Công suất định mức: 30kVA
Điện áp đầu ra: 100kV
Dòng điện đầu ra: 300mA
Trở kháng ngắn mạch: <18%
Thời gian hoạt động: 30 phút @ 100% điện áp và dòng điện định mức.
Làm việc liên tục @ 2/3 điện áp và dòng điện định mức.
Tốc độ biến dạng sóng: <3% khi điện áp đầu vào biến dạng tốc độ biến dạng <3%.
Giá trị PD: ≤5pC @ 100% điện áp định mức
Bộ điều khiển
Nguồn: AC380V ± 10%, 60Hz
Công suất: 30kVA
Điện áp đầu ra: AC 0-430V
Dòng điện đầu ra định mức: 75A
Dải đo vôn kế HV: 0-100kV
Dải thời gian: 0-999s
Điện áp và độ chính xác dòn điện: ≤1,5% (F.S) ± 2 chữ số
Nhiệt độ môi trường: -20℃ ~ 50℃
Máy biến áp thử khí không có PD (máy HV)
Công suất định mức: 30kVA
Điện áp đầu vào: 0-400V
Dòng điện đầu vào: AC 0-75A
Điện áp đầu ra: AC 0-100kV
Dòng điện đầu ra: AC 300mA
Độ chính xác điện áp: AC 1,5%
Giá trị PC trên điện áp định mức: ≤5pc
Hệ số biến dạng điện áp: <3%
Cách điện môi: khí SF6
Tụ ghép
Tần số định mức: 60Hz
Điện dung tiêu chuẩn: 600pF ± 10%
Điện áp định mức: 100kV
Tỷ lệ điện áp: 1000/1
Hao tán điện môi: <0,5%
Độ chính xác đo: 1%
Thời gian hoạt động: Tương tự với máy biến áp thử
Giá trị PD: ≤5pc trên 100% điện áp định mức, ≤3pc trên 80% điện áp định mức.
Điện trở bảo vệ
Tần số định mức: 60Hz
Điện áp định mức: 100kV
Điện trở: 7kΩ
Dòng điện định mức: 0.3A
Bộ lọc cách điện LBQ-30kVA
Điện áp định mức: 400V
Dòng điện định mức: 75A
Tần số: 60Hz
Độ suy giảm: 40kHz-100kHz 40dB
100kHz-1,5Mhz ≥60dB